![](https://blog.bnn.in.th/wp-content/uploads/2021/11/Blogcover-Webpush-apple-hidden-photo-update1.jpg)
วิธีซ่อนรูปกิ๊กไม่ให้ใครเห็น เอ้ยย ซ่อนรูปในไอโฟนที่ไม่อยากให้ใครเห็น บน iPhone iPad ในระบบ iOS ซ่อนจนมิดแม้แต่เรายังลืม⚡
หลายคนอาจไม่เคยรู้ว่า ไอโฟนก็สามารถซ่อนรูปภาพได้นะ โดยที่ไม่ต้องโหลดแอปพลิเคชันใดๆ มาดูกัน มาทำตามกันได้เลยย~
👉 ปกติแล้วเวลากดซ่อนรูปภาพ จะไปที่ รูปภาพ > เลือกรูปที่จะซ่อน > ซ่อนรูปภาพ
เราก็จะคิดว่า ซ่อนรูปเรียบร้อยแล้ว แต่จริงๆแล้ว มันยังไม่ได้ซ่อนยังหาเจอได้ รูปนั้นมันมาอยู่ในอัลบั้มซ่อนอยู่ แต่คนอื่นก็จะเห็นว่ามีรูปที่ซ่อนอยู่ดี ระวัง..ถ้าใครกดแค่ซ่อนรูปลับๆ แล้วมีคนเปิดเข้าไปเจออัลบั้มซ่อนอยู่ โป๊ะแน่!!!! 💥
![วิธีซ่อนรูปภาพให้คนอื่นไม่เห็น ทำได้ใน iPhone iPad](https://blog.bnn.in.th/wp-content/uploads/2021/11/690x431-hidden-photo-1.jpg)
เรามาดูวิธีซ่อนภาพแบบ ซ่อนจริงๆ กันดีกว่า ง่ายมาก แค่ไปที่
👉 ตั้งค่า > เลือก รูปภาพ > การซ่อนอัลบั้มจะเปิดไว้อยู่ ให้กดปิดเลย แบบนี้ถึงจะเรียกว่าซ่อนจริงๆ หลังจากนั้น ลองกดไปที่รูปภาพ ก็จะเห็นว่าอัลบั้มที่เราซ่อนรูปไว้หายไปแล้ว หายแบบเนียนๆ 😊
แต่ถ้าใครอยากกลับมาดูรูปที่ซ่อน ก็สามารถ กลับมาเปิด การซ่อนรูปอัลบั้ม ใหม่ได้เลยยยย
![วิธีซ่อนรูปภาพให้คนอื่นไม่เห็น ทำได้ใน iPhone iPad](https://blog.bnn.in.th/wp-content/uploads/2021/11/690x431-hidden-photo-2-1.jpg)
![วิธีซ่อนรูปภาพให้คนอื่นไม่เห็น ทำได้ใน iPhone iPad](https://blog.bnn.in.th/wp-content/uploads/2021/11/690x431-hidden-photo-3-2.png)
วิธีซ่อนรูปภาพไม่ให้ใครเห็น บน iPhone iPad ง่ายๆ ที่หลายคนอาจไม่รู้ เหมาะกับคนที่ไม่อยากให้ใครเห็น เราอาจจะมีรูปลับๆ ที่ไม่อยากให้ใครเห็น จะโหลดแอปเพิ่มก็เปลืองพื้นที่ไอโฟนอีก เพื่อนๆ ลองทำกันดูได้เลย หากเพื่อนๆ อยากรู้หรือชอบกับทริคดีๆ แบบนี้ คอมเม้นบอกเรามาได้เลยน้าาา….. ต่อไป BNN.in.th BaNANA Online จะมีทริคอะไรดีๆ มาแนะนำชาว BaNANA อีก รอติดตามกันด้วยนะค้าาา 🥰😙🙏
นอกจากรีวิว และโปรโมชั่นปังๆ BNN Online ขอแนะนำ ทริคเจ๋งๆ และบทความไอทีอื่นๆ ที่คุณอาจไม่เคยรู้
⭐🔍ส่องบทความทั้งหมดได้ที่นี่ >> https://blog.bnn.in.th รับรองว่าจะได้พบกับความบันเทิงและความรู้ใหม่ๆ อย่างแน่นอน 🛒
ชมทริคและติดตามข่าวสารที่น่าสนใจ บน Tiktok BaNANA IT ได้ที่ >> https://bit.ly/3ExwYkd คลิกเลยย
Leave a Reply